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TAARIFA KWA UMMA
SERIKALI HAIJARUHUSU KILIMO CHA BANGI

Dar es Salaam, 28 Mei, 2021:

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA) inautaarifu Umma
kuwa, mpaka sasa Serikali haijaruhusu kilimo cha zao la bangi Nchini. Hii ni kutokana
na madhara mbalimbali yanayotokana na matumizi ya dawa hiyo ya kulevya.

Tkumbukwe kuwa, taarifa inayosambaa ikieleza kuwa Umoja wa Mataifa umeruhusu
kiimo cha bangi kwa matumizi ya binadamu siyo sahihi, isipokuwa Umoja huo
umerekebisha baadhi ya vipengele vya udhibiti wa bangi pamoja na mazao yake ili nchi
nyingi ziweze kuridhia bangi itumike katika tafiti na kutengeneza dawa za tiba. Aidha,
taarifa hiyo ya Umoja wa Mataifa inasisitiza kuwa, bangi itaendelea kuwa dawa ya

kulevya inayodhibitiwa Kimataifa.

Kwa muktadha huo, Mamlaka inawaomba wananchi kupuuza taarifa zinazohamasisha
uhalalishaji wa kilimo na matumizi ya dawa za kulevya aina ya bangi Nchini. Vilevile
inatoa wito kwa wananchi na jamii kwa ujumla kuendelea kushiriki katika mapambano
dhidi ya tatizo la dawa za kulevya kwa kutoa taarifa juu ya watu wanaojihusisha na
biashara ya dawa za kulevya.
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